พรุ่งนี้ 17 พย.จะเดินทางไปวัด ไม่ทราบจะใช้เส้นทางไหนได้แล้วบ้างคะ จากปากเกรด-วัดท่าซุง
Mon-Fah - 16/11/11 at 18:04

webmaster - 16/11/11 at 18:55

ช่วงนี้ใครไปวัดท่าซุง ใช้เส้นทางไหน กรุณาตอบด่วน แต่ถ้าไม่มี ผมขอเสนอแผนที่จาก google คลิกที่นี่เลยครับ

ดู แผนที่น้ำท่วมทางหลวง โดย กรมทางหลวง ในแผนที่ขนาดใหญ่กว่า

ทีมงานฯ

Mon-Fah - 16/11/11 at 20:31

B มันพาไปที่วัดปากคลองมะขามเฒ่าอะค่ะ ดูเส้นทางมาเค้าให้ลงด่วนบางปะอินออกบางปะหันเข้าสายเอเชีย วิ่งสายเอเซียผ่านสิงบุรี ไปจนถึงแยกแล้ววิ่งสายเอเซียผ่านสิงบุรี ไปจนถึงแยกเข้าอุทัย 333 เข้าตลาด ผ่านรร.เทคนิค ผ่านหมู่บ้านแพนด้า ตรงไปวัด ไม่ทราบเส้นทางนี้เจอน้ำไม๊คะ

ขออภัยค่ะที่โพสมันเป็นแบบนี้ ทั้งตัวใหญ่ และโพสได้ทีละสั้นๆ โพสไม่หมดใน1ข้อความ กำลังหาทางปรับอยู่ แนะนำทีค่ะ ('/')

thinkaboutme - 17/11/11 at 01:07

มาจากอยุธยานะคะ ไปตามสายเอเชียได้ตลอดเส้นทาง และ พอแยกนครสวรรค์ ก็เลี้ยวซ้ายเข้าอุทัย ตามปกติได้เลยค่ะ

วิ่งได้ตลอดไปเรื่อยๆ ส่วนจะไปวัดนั้น ส่วนตัวถนัดผ่านในเมือง แต่ถ้าใครชอบข้ามโป๊ะ คงต้องถามแถวนั้นอีกทีว่าข้ามได้รึเปล่านะคะ

ไปมาเมื่อ 12/11/54 ไม่มีน้ำ ไปสบายตลอดเส้นค่ะ

ลูกพ่อ๒๕๕๒ - 17/11/11 at 08:51

และถ้ามาจากพัทยาขึ้นมอเตอร์เวย์มาวิ่งเส้นทางตามปกติได้เลยรึปล่าวครับ

Mon-Fah - 19/11/11 at 22:27

กลับมาแล้วจ้า ขาไป6ชม ขากลับเกือบ 9ชม. รถติดช่วงโทลเวย์มากๆ เตรียมตัวเดินทางกันให้พร้อมนะคะ เตรียมเสบียงให้พร้อมเผื่อหิว ถ้าใครมีคนแก่ไปด้วยเตรียมแพมเพิสเผื่อๆไว้ก้อดีนะคะ เอาบุญมากฝาก ไปล้างวิหารองค์ปฐมมา ปลื้มใจจัง ^^