ต้องการไปปฏิบัติในวันธุดงค์
ลูกพ่อคนหนึ่ง - 3/2/12 at 15:45

อยากมาปฏิบัติถือศีแปดในวันที่มีงานธุดงค์ ในเย็นวันศุกร์ที่๑๐ถึงวันอาทิตย์ที่๑๒ ก.พ. ไม่ทราบว่าสามารถปฏิบัติในช่วงเวลาดังกล่าวได้มั้ยคะ รบกวนแจ้งด้วยนะคะ สาธุค่ะ

webmaster - 3/2/12 at 15:54

จะไปปฏิบัติกี่วันก็ได้ ไม่มีปัญหาเลยครับ

ทีมงานฯ

ลูกพ่อคนหนึ่ง - 3/2/12 at 21:34

ขอบคุณค่ะ

webmaster - 5/2/12 at 21:36

ขอให้ฝึกได้สมที่ตั้งใจ แต่อย่าตั้งใจมากเกินไป จิตจะกังวล สำคัญที่เสียงคนรอบข้าง อย่าสนใจ รู้คำภาวนานะ มะ พะทะ อย่างเดียวพอ

สุดท้าย,,,,ถ้าไม่อยากได้ จะได้นะครับ

ทีมงานฯ