เรียนถามความคืบหน้าการปิดทองพระปัจเจกพุทธเจ้าครับ
พัทธ์ดนัย - 12/9/12 at 18:54

เมื่อเดือนมีนาคมที่ผ่านมาได้ถวายปัจจัยปิดทองพระปัจเจกพุทธเจ้าที่หน้าห้องท่านเจ้าอาวาสไว้ครับ อยากทราบว่าตอนนี้ปิดทองได้ทั้งองค์แล้วหรือยังครับ เพราะตอนนั้นองค์พระท่านยังมีน้ำผุดออกมาอยู่ทำให้ยังปิดทองไม่ได้ แล้วปีนี้องค์ท่านมีแนวโน้มจะถูกน้ำท่วมอีกไหมครับ

thinkaboutme - 13/9/12 at 19:40

ยังร่วมบุญได้อยู่หรือเปล่าคะ อยากร่วมบุญปิดทองพระปัจเจกพุทธเจ้าค่ะ

pommaibike - 14/9/12 at 06:48

สถานการณ์น้ำที่วัดมีแนวโน้มอย่างไรบ้างครับ มีสิ่งใดที่ต้องการจากเพิ่มบ้างหรือเปล่า เช่น แรงงานช่วยกันเก็บของขนถุงทรายสิ่งของต่าง ๆ ในกรณีถ้าน้ำอาจะจะท่วม

webmaster - 15/9/12 at 07:47

ช่วงนี้ยังไม่น่าเป็นห่วง คงเป็นเรื่องน้ำมากในหน้าฝนเป็นปกติอยู่แล้ว เพราะเขื่อนเจ้าพระยายังระบายน้ำอยู่ แต่ถ้าเขื่อนไม่ปล่อยน้ำ นั่นแหละ..สถานการณ์ของอุทัยธานีน่าเป็นห่วงไปด้วย ระหว่างนี้ยังสบายใจได้ หากมีสถานการณ์คับขันจะแจ้งให้ทราบล่วงหน้าครับ

ทีมงานฯ