อยากสอบถามทางทีมงานเกี่ยวกับ ฤกษ์พรหมประสิทธิ์
tianxing89 - 27/10/12 at 19:37

อยากสอบถามว่า ถ้าเราจะใช้ฤกษ์พรหมประสิทธิ์ มาสึกพระ
นี่ได้ไหมครับ จำเป็นต้องดูอะไรอีกไหมครับ? หรือว่าสามารถใช้ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

webmaster - 29/10/12 at 08:17

สมัยที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ อยู่ ท่านบอกใช้ได้เลย ฤกษ์ดีตลอดทั้งวัน แต่ถ้าจะเป็นฤกษ์สึก ให้ใช้ช่วงเช้านะครับ ส่วนที่ต้องดูกันหลายฤกษ์ นั่นเป็นเรื่องของคนรุ่นหลังๆ คงหวังอยากจะให้ดีสมใจนะ แต่จริงๆ แล้ว "ฤกษ์พรหมประสิทธิ์" เป็นฤกษ์ดีที่สุดของวัดท่าซุง

PhisuthP - 26/11/21 at 18:56

เรียนถามครับ ดูปฏิทินฤกษ์ของวัดท่าซุง แล้วไปดูของวัดเขาวง วันให้ฤกษ์ไม่ตรงกัน เพราะอะไรหรือครับ