กระผมขอเรียนถามเรื่องภาพ Hires ของหลวงพ่อ (hi resolution)
ta_sepia - 31/10/12 at 09:59

เนื่องจากกระผมอยู่ทางภาคอีสาน บางช่วงเวลาไม่สะดวกในการเดินทางไปวัดท่าซุง เพื่อไปบูชาภาพของหลวงพ่อ

กระผมจึงมีความคิดอยากจะมีภาพ hires ไว้ เพื่อพิมพ์เอง ในปริมาณน้อย ไม่เป็นไปในเชิงพาณิชย์, และพิมพ์ถวายพระอาจารย์สายหลวงพ่อฤๅษีลิงดำทางภาคอีสาน ที่ผมไปทำบุญด้วยบ่อย ๆ

๑. จะเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์หรือไม่ (กระผมไม่ได้นำไปพิมพ์จำนวนมากใช้ในเชิงพาณิชย์)

๒. หากไม่รบกวนเกินไป กระผม อยากจะขอภาพ hires ของหลวงพ่อ เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในงานพิมพ์ครับ

ทั้งนี้ จุดประสงค์หลัก ไม่เป็นไปเพื่อการพิมพ์จำนวนมาก ๆ , ไม่เป็นไปเพื่อการพาณิชย์ แก่ผู้ใด

เรียนถามท่านผู้รู้ช่วยตอบข้อสงสัยครับ

apinya-6 - 31/10/12 at 10:30

ก็สั่งซื้อจากทางวัดก็ได้นิครับ ได้ร่วมทำบุญกับทางวัดด้วย
ภาพหลวงพ่อ แผ่นละ 50.-บาท
มีหลายแบบให้เลือกครับ ลองสอบถามที่ตึกรับแขกของทางวัดดูนะครับ
ทางนี้ผมว่าดีที่สุดครับ

ta_sepia - 31/10/12 at 21:18

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

สงสัยเ้ป็นเพราะทางเวปยังไม่ได้อัพเดทข้อมูล ตั้งแต่ปี 2552

อย่างไร เดี๋ยวกระผม โทรติดต่อหาข้อมูลครับ