ถามทีมงานค่ะ
ทับทิม - 6/2/13 at 12:42

คือว่าอยากพาพ่อ/แม่ ซึ่งก็สูงอายุพอสมควร และขาไม่คอยดี
ไปกราบพระและทำบุญที่วัดท่าซุงช่วงวันเสาร์
ขอถามทีมงานค่ะ ถ้านำรถตู้ไปสามารถนำรถเข้าไปวนในวัด
เพื่อจอดรอรับ-ส่ง ได้ทุกจุดหรือไม่ค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

ทับทิม

webmaster - 6/2/13 at 16:25

กรณีนี้คงไม่เป็นไร เพราะรถสามารถเข้าถึงทุกจุด เว้นไว้แต่ในวิหารสมเด็จองค์ปฐม ต้องแจ้งเจ้าหน้าที่ก่อนว่ามีผู้สูงอายุมาด้วย เขาก็จะอนุญาตให้เข้าไปข้างในได้ ส่วนวิหารร้อยเมตร ยังมีการก่อสร้างด้านหน้าพระวิหาร อาจจะรับส่งแค่ซุ้มประตูทางเข้านะครับ

ทีมงานฯ

ทับทิม - 7/2/13 at 10:04

ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อมูล

ทับทิม

อริยจิตโต - 9/2/13 at 23:31

สอบถามว่าจะไปร่วมงานบวงสรวงพระธาตุจอมกิติ อยู่เชียงรายจะขับรถไปเอง จะให้จอดรถตรงจุดใด ถ้าไปถึงประมาณ ก่อน 7.30 น. จะขับขึ้นไปข้างบนวัดเลยได้หรือไม่ ? หรือว่า ให้จอดรถไว้ข้างล่าง แล้วเดินขึ้นไป โมทนาครับ

webmaster - 10/2/13 at 05:51

จะมีเจ้าหน้าที่ทหาร นปข. (เชียงแสน) มาวางแผนช่วยจัดระเบียบการจอดรถ ทุกคนถ้าไปถึงแล้ว ควรจะปฏิบัติตามที่เขาแนะนำนะครับ

ทีมงานฯ

หมายเหตุ ที่พระธาตุจอมกิตติ - พระธาตุดอยตุง (๑๖-๑๗ ก.พ.)

thinkaboutme - 10/2/13 at 19:50

Quote:
Originally posted by อริยจิตโต
สอบถามว่าจะไปร่วมงานบวงสรวงพระธาตุจอมกิติ อยู่เชียงรายจะขับรถไปเอง จะให้จอดรถตรงจุดใด ถ้าไปถึงประมาณ ก่อน 7.30 น. จะขับขึ้นไปข้างบนวัดเลยได้หรือไม่ ? หรือว่า ให้จอดรถไว้ข้างล่าง แล้วเดินขึ้นไป โมทนาครับ

ไม่ทราบว่างาน มีวันไหนคะ อย่างไรคะ

webmaster - 12/2/13 at 22:02

นมัสการพระธาตุจอมกิตติ และ พระธาตุดอยตุง

วันที่ ๑๖ - ๑๗ ก.พ. ๒๕๕๖

วันที่ ๑๖ ก.พ. เดินทางไปนมัสการ พระธาตุจอมกิตติ ที่ จ.เชียงราย ทำพิธีบวงสรวง เวลา ๐๙.๓๐ น.
วันที่ ๑๗ ก.พ. เดินทางไปงานพิธีฉลองฉัตร ณ พระธาตุดอยตุง จ.เชียงราย ทำพิธีบวงสรวง เวลา ๐๙.๓๐ น. * (ขอเชิญร่วมแต่งกายย้อนยุค "ชุดล้านนา")

หมายเหตุ ตามหมายกำหนดการ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ จะเสด็จพระราชดำเนินทำพิธียกฉัตร ณ พระธาตุดอยตุง วันที่ ๔ ก.พ.๕๖ เวลา ๑๔.๐๐ น.