Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 15/11/11 at 13:06 [ QUOTE ]

ดีใจที่ได้ทำบุญกับหลวงพ่อ

ดีใจทุกครั้งคะที่ได้ไปทำบุญไม่ว่าจะซอยสายลม หรือที่วัดเอง ดีใจที่ได้เกิดมาเป็นลูกเป็นหลานหลวงพ่อ ทำให้ได้เข้าถึงพระรัตนตรัยมากขึ้น จะพยายามปฏิบัติตนให้หลุดพ้นในชาตินี้ให้ได้คะ ขอโมทนาผลบุญกับทุกๆคนด้วยนะคะ สาธุ สาธุ คะ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 15/11/11 at 15:27 [ QUOTE ]

ความรู้สึกเดียวกันเลยครับ
ขอโมทนาสาธุกับความรู้สึกดีๆและความพยายาแบบนี้กับลูกหลาน
หลวงพ่อทุกๆท่านด้วยครับ....ขอให้ชาตินี้เป็นชาติสุดท้ายของลูกหลาน
หลวงพ่อทุกๆท่านรวมทั้งตัวผมเองด้วยครับ

[*] posted on 15/11/11 at 16:28 [ QUOTE ]

ดิฉันก็ขี้เกียจมาก ปฏิบัติไม่ค่อยเอาไหน แต่ก็ไม่รู้ทำไมว่า แบบรักหลวงพ่อมาก คิดว่าตั้งแต่รู้จักหลวงพ่อมา ไม่มีวันไหน ที่ใจไม่นึกถึงหลวงปู่ หลวงพ่อเลย

ถึงจะขี้เกียจทางด้านปฏิบัติมากอยู่ก็จริง แต่ใจไม่เคยละทิ้งหลวงพ่อได้เลย รักเหมือนพ่อแท้ๆ เลย รักหลวงปู่ เหมือนปู่แท้ๆ ด้วย

คิดว่าตายไป หลวงพ่อคงมารับไปอยู่ด้วย

รักหลวงปู่ หลวงพ่อมากค่ะ

tam dee, pai pra nippan

[*] posted on 15/11/11 at 20:01 [ QUOTE ]

อนุโมทนาครับ

[*] posted on 19/11/11 at 10:55 [ QUOTE ]

พอได้ไปทำบุญที่วัดรู้สึกอิ่มใจและได้เห็นลูกหลานของหลวงพ่อเหมือนครอบครัวเดียวกัน

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top