Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 16/9/12 at 11:44 [ QUOTE ]

สอบถามเรื่องการรับสมัครบวชพราหมณ์ในงานธุดงค์

ขอสอบถามว่าวันที่ 1-3 ตุลาคม 2555ที่รับสมัครบวชพระงานธุดงค์ มีการฝึกมโนมยิทธิให้หรือไม่ครับ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 18/9/12 at 15:14 [ QUOTE ]

รับสมัครบวชพระในงานธุดงค์ จะเริ่มรับสมัครตั้งแต่วันที่ 1ตุลาคม - 15 พฤศจิกายน 2555 จำนวน 100 นาค
เริ่มรับสมัครวันที่ 1 ตุลาคม เวลา 9.00 น. ทีศาลานวราช

มีการฝึกมโนมยิทธิทุกวัน ถ้าไม่ตรงกับวันที่วัดมีงาน(วันที่ 1,2,3 ตุลาคม มีการฝึกมโนมยิทธิ)

ทีมงาน

[*] posted on 24/9/12 at 00:40 [ QUOTE ]

ถ้าจะบวชเป็นพราหมณ์ไปร่วมธุดงค์ในป่าด้วย
ต้องไปเตรียมตัวตั้งแต่วันไหนครับ และอุปกรณ์
ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ เช่น เตนท์ ?
ทางวัดมีบริการขายหรือให้เช่า ไหมครับ?

ปล.ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงเนื่องจากผมยังไม่เคย
ไปวัดท่าซุงเลย และไม่เคยร่วมงานเลยครับ
แต่มีความเคารพหลวงพ่อพระราชพรหมยานมากครับ
และตั้งใจอยากไปร่วมปฏิบัติธุดงค์จริงๆ

รบกวนทางทีมงานหรือผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

[*] posted on 25/9/12 at 15:36 [ QUOTE ]

งานบวชพระปฏิบัติธุดงค์และบวชชีกรรมบถ ๑๐

วันที่ ๖ - ๑๔ ธ.ค. บวชพระถือธุดงค์ และบวชชีกรรมบถ ๑๐ รวม ๙ วัน

1. เปิดให้มาลงทะเบียน 2 วัน โดยใช้บัตรประชาชนตัวจริง วันที่ 5- 6 ธันวาคม 2555 ที่ อาคาร 25 ไร่
2. บวชพราหมณ์หลังจากนาคเข้าโบสถ์แล้ว เวลา 8.30 น.โดยหลวงพ่อพระภาวนากิจวิมล
3. เมื่อลงทะเบียนแล้วสามารถเข้าไปปักกลดในป่าธุดงค์ได้(พราหมณ์หญิงปลักกลดไว้ไห้แล้ว)

อุปกรณ์ที่ต้องเตรียม

1. อุปกรณ์การธุดงค์ ทางวัดเตรียมไว้ไห้ใช้ฟรี มาเบิกพร้อมกับลงทะเบียนได้เลย (มีเต้นท์ เสือ หมอน ผ้าห่ม ฯลฯ)
2. แต่งชุดขาว
3. อาหาร ทางวัดเลี้ยงอาหารฟรีตลอดงาน

( ทางวัดมีจำหน่าย อุปกรณ์และของใช้ต่างๆ ด้วย ที่ ร้านสวัสดิการ ที่ข้างวิหารแก้ว 100 เมตร)

หมายเหตุ อุปกรณ์การธุดงค์สามารถเตรียมมาใช้เองได้ และจะสะดวกกับเราผู้มาธุดงค์
เพราะมีความคล่องตัวมากกว่า โดยไม่ต้องรอที่จะยืม และคืน

ทีมงาน

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top