Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 2/11/12 at 10:43 [ QUOTE ]

เรื่องภัยพิบัติค่ะ

กราบถามหลวงพ่อ ทีมงานเว็บ และลูกหลานหลวงพ่อทุกท่านค่ะ

ระยะนี้ข่าวภัยพิบัติร้ายแรงมีมาก มีการรวมกลุ่มเตือนภัย และรับมือ (หนี) ก็มาก
บางกลุ่มก็ประกอบด้วยลูกศิษย์สายหลวงพ่อก็มี
มีคำเตือนและเตรียมที่หลบภัยจากพระสำคัญก็หลายวัดหลายองค์
เมื่อได้อ่านพบก็อดจิตเศร้าหมองไม่ได้ค่ะ เกิดความกังวล เป็นห่วงคนในครอบครัว
ส่วนเว็บวัดท่าซุงเรา ไม่มีการพูดถึง หรือเตือนภัยเรื่องเหล่านี้เลย
มโนมยิทธิก็ยังไม่ได้ จึงไม่มีที่พึ่งให้ถาม ขอพึ่งหลวงพ่อและทีมงาน รวมถึงลูกหลานหลวงพ่อที่มีความรู้ ได้โปรดสงเคราะห์ผู้ไม่รู้ด้วยเถิดเจ้าค่ะ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 2/11/12 at 17:00 [ QUOTE ]

ขอให้ยึด พระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ และความดีที่เราทำ เป็นที่พึ่งสูงสุดคะ หากมีสิ่งที่เราไม่อยากให้มี บังเกิดขึ้น ให้อดทนและเข็มแข็งและพยายามผ่านไปให้ได้ แม้จะยากที่สุด แต่เราต้องสู้ โดยใช้พระธรรม เป็นแนวทาง พยายามชนะจิตใจด้านลบของตนเองให้ได้ และให้มองคนที่แย่กว่าเราเป็นกำลังใจ อะไรมันจะเกิดก็ให้มันเกิดเถอะ ขอให้เราตั้งรับด้วยจิตที่เข้มแข็ง แต่อย่าลืมสิ่งสำคัญคือ พระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ และหลวงพ่อ นะคะ สู้ๆ คะ อย่ากลัว ขอเป็นกำลังใจให้นะ

[*] posted on 3/11/12 at 02:03 [ QUOTE ]

เรื่องภัยพิบัติในปี 2012 กระพือโหมกันมากจริงๆครับ

อย่าเชื่อไปเลยครับ อีก 2 เดือนก็พ้นแล้วเข้าปีใหม่แล้วเรื่องเดี๊ยวก็เงียบไปเอง

ถ้ามีภัยพิบัติอะไรร้ายแรงขนาดข่าวลือกันแบบนั้นต้องมีพุทธพยากรณ์แล้วเรื่องเกี่ยวกับธรรมชาติมีคนตายมากๆ

ส่วนเรื่องพระหลายองค์หลายวัดที่เตือน ก็ต้องบอกว่าหลวงพ่อเคยบอกว่าพระอรหันต์ยังมีรู้ผิดครับ ที่รู้ไม่ผิดมีแต่พระพุทธเจ้าองค์เดียว

เรื่องลือๆกันว่าจะมีภัยพิบัติธรรมชาติถึงกับโลกแตกอะไรแบบนี้ ผมได้ยินมาตั้งแต่เด็ก มีลือกันเป็นระลอกๆแล้วครับ เมื่อปี 2000 ก็หนนึงแล้ว

ตอนเด็กๆ มีภาพยนต์เรื่องโลกแตก ฉาย ก็มีลือกันหนักเรื่องโลกจะแตกเหมือนกันครับ

สรุปว่าอย่าไปเชื่อเลยครับ ไม่ได้แนะให้ประมาทในชีวิตนะครับ แต่ผมบอกได้ว่าเหลวไหลสิ้นดีครับสำหรับเรื่องนี้ในปี 2012

แต่กับเรื่องสงครามใหญ่ สงครามโลก ที่หลวงพ่อเคยกล่าวไว้ในเรื่องพุทธพยากรณ์ก็เป็นอีกเรื่องนะครับ เรื่องสงครามนี่ผมเชื่อว่าเกิดจริงแท้แน่นอน

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top