Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 4/8/11 at 16:53 [ QUOTE ]

ขอแจ้งข่าว..หลวงพี่พระใบฎีกาประทีบ มรณภาพแล้ว

ขอแจ้งข่าวว่า หลวงพี่พระใบฎีกาประทีป อตฺถทสฺสี ได้ถึงแก่มรณภาพแล้ว ที่โรงพยาบาลศิริราช เวลานี้ได้นำศพของท่านกลับมาที่วัดท่าซุงแล้ว จะมีพิธีสรงน้ำศพ ณ ศาลาพระพินิจ เวลา 16.00 น. และพระสงฆ์วัดท่าซุงจะสวดพระอภิธรรม เวลา 19.30 น. ตั้งแต่วันนี้ไป จนถึงวันที่หลวงพ่อพระครูปลัดสุวัฒนสมาธิคุณ กลับมาจากโคราชแล้ว ซึ่งจะมีพิธีฌาปนกิจศพวันเวลาไหน จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งครับ

ทีมงานฯ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 5/8/11 at 11:32 [ QUOTE ]

สาธุ ขอกราบส่งท่าเข้าสู่พระนิพพานครับ

อย่าแบกอารมณ์

[*] posted on 5/8/11 at 12:37 [ QUOTE ]

สาธุ ขอกราบส่งท่านเข้าสู่พระนิพพานครับ

[*] posted on 6/8/11 at 08:55 [ QUOTE ]

ข้าพเจ้าขอขมา แด่ หลวงน้าทีป ด้วยเจ้าค่ะ

และขอกราบส่งท่านเข้าสู่พระนิพพานค่ะ

[*] posted on 6/8/11 at 08:58 [ QUOTE ]

สิ่งใดที่หนูได้เคยล่วงเกินต่อองค์หลวงพี่จะด้วย กาย วาจา ใจ ทั้งต่อหน้าและลับหลัง จะตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจก็ดี หนูกราบขอ อโหสิกรรม และ กราบขอขมากรรม ไว้ ณโอกาสนี้ด้วยนะคะ

ขอให้ดวงวิญญาน ของหลวงพี่ ถึงซึ่งพระนิพพานเจ้าค่ะ

[*] posted on 6/8/11 at 09:37 [ QUOTE ]

ขอก้มกราบองค์หลวงพี่ที่เคารพ
ยังพระศพจบสามคราขมาท่าน
พระประทับดับลงตรงนิพพาน
ขอกราบกรานในพระคุณการุณเทอญ...~

[*] posted on 6/8/11 at 12:55 [ QUOTE ]

ข้าพเจ้ากราบขอขมา พระรัตนตรัย และ หลวงพ่อประทีป ที่เคยล่วงเกินมาเเล้วตั้งเเต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบัน ขอได้อดโทษให้ข้าพเจ้าด้วเทอญ

ศิษย์ปลายแถว

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ] %C8%D4%C9%C2%EC%BB%C5%D2%C2%E1%B6%C7's Aim
[*] posted on 6/8/11 at 15:02 [ QUOTE ]

ขอน้อมส่งหลวงพ่อใบฎีกาประทีป สู่แดนพระนิพพานครับ
สิ่งกุศลกรรมอันใดที่ลูกเคยปรามาท ประมาทพลาดพลังแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ ขอหลวงพ่ออโหสิกรรมให้ลูกด้วยเถิด สาธุ

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top