Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 26/4/13 at 03:33 [ QUOTE ]

สอบถามเรื่องแก้อาถรรพ์

พิธีการแก้อาถรรพ์ที่ให้เอาขนมปังปอนด์ไปวางไว้หน้าโบสถ์ ทางวัดยังอนุญาติให้ทำอยู่รึเปล่าครับ

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 26/4/13 at 15:39 [ QUOTE ]

ตอนนี้ผมว่าน่าจะยังมี

เพราะ ผมก็ไปทำมาตอนกฐิน ปี55 อยู่เลยครับ

ยังมีป้าคนหนึ่งคอยแนะนำด้วย แต่นึกได้ไม่ได้ขอบคุณป้า

เพราะทำแล้ว ป้าแกบอกให้หันหลังกลับเดินออกไปเลย ห้ามหันมาดูอีก

ถ้าจะไห้วอะไรในโบสถ์ ก็ทำก่อนจะวางขนมปังให้เสร็จก่อนนะครับ อันนี้ป้าแกแนะนำมาครับ

ยังไงฝากขอบคุณป้าแกด้วยครับ

[*] posted on 29/4/13 at 02:45 [ QUOTE ]

ขอบคุณมากครับ

ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top