Not logged in [Login - Register]
Go To Bottom
Printable Version | Subscribe | Add to Favourites ตั้งหัวข้อใหม่
[*] posted on 14/3/21 at 01:35 [ QUOTE ]

อยากทราบเกี่ยวกับเหรียญกษาปณ์สมเด็จองค์ปฐมครับ

สวัสดีครับ

บังเอิญว่า ผมได้ไปเช่าบูชาเหรียญกษาปณ์องค์ปฐมจากบ้านสายลม ด้านหลังเป็นหลวงพ่อฤๅษีฯ ครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดพอจะรู้บ้างว่าเหรียญนี้ผลิตปีไหน พุทธาภิเษกที่ไหนบ้างไหมครับ หรือว่าแค่ทำเป็นที่ระลึก ไม่ได้พุทธาภิเษกครับ

ขอบคุณครับ

C24D2DD4-24E1-4446-B73D-AEAEA4A86A53.jpeg - 170.26kb

[ PROFILE ] [ E-MAIL ] [ FIND ] [ U2U ]
[*] posted on 23/3/21 at 03:35 [ QUOTE ]

เหรียญกษาปณ์สมเด็จองค์ปฐมสร้างและทำพิธีพุทธาภิเษก ในพระอุโบสถ วัดท่าซุง ปี 2537 มี 2 แบบ

แบบเนื้อโลหะลงสีน้ำตาลและเนื้อโลหะชุบทองขัดเงาเหมือนในรูปด้านบน

ทั้ง 2 แบบมี 2 ขนาด ขนาดเล็กเส้นผ่าศูนย์กลาง 2.5 ซ.ม. ขนาดใหญ่เส้นผ่าศูนย์กลาง 3.0 ซ.ม.

[ PROFILE ] [ FIND ] [ U2U ]
ตั้งหัวข้อใหม่

Go To Top